ድጋፍ ዋሽንግተን መስራቱን ቀጥል (KWW)

በስራ ቦታዎች ላይ የስደተኞች ሚና መደገፍ አለብን። የ የዋሽንግተን የሥራ ሕግን (KWW) ያቆዩ አካባቢያዊ መስተዳድሮችን ከፌዴራል የስደተኞች ማስፈጸሚያ ንግድ በማውጣት ማህበረሰባችንን ፣ ኢኮኖሚያችንን እና ሀብቶቻችንን ይጠብቃል። ጠቅ ያድርጉ የ KWW ሂሳቡን ለማለፍ ለምን የእርስዎን እርዳታ እንደምንፈልግ ይወቁ ይህንን ክፍለ ጊዜ ፣ ​​እና ከስደተኞች ማህበረሰብ ጋር እንደቆሙ ለተወካይዎ ያሳውቁ።

ይህ ረቂቅ ረቡዕ የካቲት 27 ከምሽቱ 1 30 ላይ ለሕዝብ ችሎት ቀጠሮ ተይዞለታል። እርስዎ በአካል ለመገኘት የማይገኙ ከሆነ ፣ ለመፈለግ መጀመሪያ እዚህ ጠቅ በማድረግ አሁንም ለተወካዮቹ በኢሜል መላክ ይችላሉ የምትኖሩት በየትኛው ወረዳ ነው. አድራሻዎን ከገቡ በኋላ የድስትሪክቱ ቁጥርዎ እና የሕግ አውጭዎች ስሞች ከዚያ ይታያሉ። አንዳንድ ተወካዮችዎ በሴኔት መንገዶች እና መንገድ ኮሚቴ ላይ ሊቀመጡ ይችላሉ። መጀመሪያ እነሱን ማነጋገር ከፍተኛ ቅድሚያ የሚሰጠው ጉዳይ ነው። እዚህ ጠቅ ያድርጉ እርስዎ እንዲያነጋግሩዎት የአባላትን ዝርዝር ይመልከቱ.

አዘምን - የማህበረሰብ ፖሊስ ኮሚሽን የፌደራል ፍርድ ቤት አጭር መግለጫ ያቀርባል

በኅዳር ወር, የማህበረሰብ መሪዎች በኤል ሴንትሮ ዴ ላ ራዛ ጋዜጣዊ መግለጫ ሰጡ የከተማው ትልቁ የፖሊስ ህብረት ከሲያትል ፖሊስ መኮንን ጊልድ ጋር የከተማውን ውል ውድቅ ለማድረግ። የማህበረሰብ ቡድኖች አሁንም ከተማው በቻለው መንገድ የተጠቀመበትን የተጠያቂነት ስርዓት ለመጠበቅ የገባውን ቃል መፈጸም እንዳለበት ያምናሉ የ 2017 የተጠያቂነት ድንጋጌ. የኮንትራቱ ጎጂ ተፅእኖ የህዝብ አመኔታን እና ከተማው በስምምነቱ ድንጋጌ ያገኘውን እድገት ሊያዳክም ይችላል።

ባለፈው ሳምንት የማህበረሰብ ፖሊስ ኮሚሽን አጭር መግለጫ ለፌዴራል ፍርድ ቤት አቅርቧል ስለ ከተማው ከ SPOG ጋር ስላለው ውል። የሲ.ፒ.ሲ ግቦች አንዱ የሲያትል የማህበረሰብ ደረጃን የሚያሟላ ጠንካራ የፖሊስ ተጠያቂነት ስርዓት እንዲኖር ማድረግ ነው። የፍርድ ቤት ቁጥጥር ከሄደ በኋላ ባለፉት ሰባት ዓመታት በፍቃድ ድንጋጌው የተደረገው ከባድ ሥራ የተጠበቀ መሆኑን ለማረጋገጥ ብቸኛው መንገድ ነው። አዲሱ የፖሊስ ውል ያንን ጥረት ያዳክማል። የሲፒሲን ብሎግ ልጥፍ ለማንበብ ጠቅ ያድርጉ.

 

PRM ከትምህርት ቤት መርሃ ግብር በኋላ እና Woodland Zoo Encounter

የፕላዛ ሮቤርቶ ማይስታስ ከት / ቤት በኋላ መርሃ ግብር በትምህርታቸው ወሳኝ ክፍል ውስጥ ከ 11 እስከ 13 ዓመት ዕድሜ ላላቸው ምሁራን ያገለግላል-የመካከለኛ ደረጃ ትምህርት ዓመታት። ፕሮግራማችን ወጣቶችን በትምህርት የሚደግፍ በአንድ ለአንድ በመመካከር እና በአሜሪካ ህብረተሰብ ውስጥ የቀለም ሰዎች አስተዋፅኦን የሚያረጋግጥ ለባህል ማበልፀጊያ ሥርዓተ ትምህርት ያጋልጣቸዋል። እኛ የባህል ተሟጋች ዘሮችን እንዘራለን እና ለማህበራዊ ፍትህ ፍቅርን እናሳድጋለን።

ከዚህ መጋቢት ወር ጀምሮ ከ Woodland Zoo ጋር በመተባበር ደስተኞች ነን። የበለፀገ የዞኦሎጂ ሙያ ፓይፕሊን ለመፍጠር በሚደረገው ጥረት ይህ ትብብር ለወጣቶች የሥነ እንስሳት ተመራማሪዎችን በቅርበት ሁኔታ እንዲጠይቁ አልፎ ተርፎም ከተለዋጭ ሰው ልዩ ጉብኝት እንዲያገኙ እድል ይሰጣል። እንዲሁም ሁለቱ ፕሮግራሞቻችን Up Centre Encounters ን በቦታው በኤል ሴንትሮ ዴ ላ ራዛ ጣቢያ ያስተናግዳሉ እንዲሁም ስለ መካነ አራዊት ስራዎች ለማወቅ በየወሩ ወደ መካነ አራዊት ይጎበኛሉ።

በአሁኑ ወቅት ለፀደይ ሴሚስተር እየተመዘገብን እና ለበጋ ተጠባባቂ ዝርዝራችን ስሞችን በመቀበል ላይ ነን። ስለ ብቁነት መስፈርቶች የበለጠ ለማወቅ ፣ እባክዎን ሊዝን በኢሜል ያነጋግሩ lhuizar@elcentrodelaraza.org.

ለማደግ ይድኑ -የኤልኤፍ ታሪክ

ኤልኤፍ ከችግር ወጥቶ በማህበራዊ ፍትህ ሥራ ውስጥ መውጫዋን ያገኛል። በቀይ ሸሚዝ እና ሮዝ ሱሪ ለብሳ ከባንዲራው በስተቀኝ ትታያለች። የፎቶ ክሬዲት - ሊሳ ሀገን ግሊን

ኤልኤፍ ከሴፕቴምበር 2015 እስከ ነሐሴ 2017 ድረስ በጉዳይ አስተዳደር ውስጥ ነበር። በዚህ ጊዜ ውስጥ በአገልግሎቶቻችን ውስጥ ሙሉ በሙሉ ተሳትፋለች። ኤልኬ ከቤተሰቦ with ጋር በስደተኞች መጠለያ ካምፕ ውስጥ ሁለት ዓመት ካሳለፈች በኋላ ሰባት ዓመት ሲሞላት ከኢትዮጵያ ተሰደደች። እሷ የእንግሊዝኛ ቋንቋን መማር ችላለች ፣ ከቤተሰብ አባላት የቤት ውስጥ በደል ፣ ከወሲባዊነት እና ከአዋቂነት እንዲሁም ከተማሪዎች ፣ ከአስተማሪዎች እና ከአስተዳዳሪዎች ጉልበተኝነት ተረፈች።

በ 8 ዓመቷ የጉዳይ አያያዝን ጀመርንth በትምህርት ቤት ውስጥ የክፍል ዓመት። እሷ እገዳዎችን እና የስነ -ስርዓት ሪፈራልን በሚያስከትለው የእምቢተኝነት ባህሪዋ ፣ በማኅበራዊ የፍትህ ጉዳዮች ላይ በጣም ግልፅ ስለነበረች እና ለዓመፅ ከተጋለጡ ጓደኞች ጋር የተቆራኘች በመሆኗ ነው። በትምህርት ቤት ውስጥ ያሉት ችግሮች መነሻቸው ከዲቪ ጀምሮ ነው።

መሸጫ ጣቢያዎችን ለማግኘት ፣ ኤልኤፍ በግፍ ምትክ ሥልጠና ፣ እና በኃይለኛ ድምፆች አክቲቪስታስ ፕሮግራም ውስጥ ተሳት participatedል ፣ በ Woodland Park Zoo የበጋ መርሃ ግብር ውስጥ ሰርታ ፣ ከትምህርት በኋላ በትምህርት ሥልጠና በመከታተል ውጤቷን አሻሽላለች። ኤልኬ የ 2019 MLK Rally እና March ን በመምራት ማህበራዊ ፍትህ ሥራዋን ቀጥላለች። በሰኔ ወር ከሁለተኛ ደረጃ ትመረቃለች እና ትምህርቷን በአከባቢ ኮሌጅ ትቀጥላለች።

የፍላጎት ቢል ቋንቋ የቢኮን ሂል ሰፈርን ያካተተ ነው

የዋሽንግተን ግዛት የሕግ አውጭው እያጤነው ነው ቤት ቢል 1847፣ በባሕር ታክ አውሮፕላን ማረፊያ ዙሪያ ተጽዕኖ ለደረሰባቸው ሰፈሮች የአውሮፕላን ጫጫታ መቀነስን የሚመለከት ሕግ። የቤኮን ሂል ሰፈር የሚገኝ “አቀባዊ ፌንሴሊን” ማህበረሰብ ነው ቀኝ ከታች የበረራ መድረሻዎቹ 70% የሚሆኑት በየ 60 እና 90 ሰከንዶች ያህል በእኛ ላይ የሚበሩበት የበረራ መንገድ።

ከሲያትል ወደብ የመጡ የበረራ ሥራዎች በ 35,000 ነዋሪዎች የቤኮን ሂል ሰፈር ላይ አሉታዊ ተጽዕኖ ያሳድራሉ ፣ ሆኖም የሂሳብ አሁኑ ቋንቋ “ከተጎዳው አካባቢ” አያግደንም። በአውሮፕላኖች ላይ በሚበሩ አውሮፕላኖች እና በዙሪያችን ባሉ ዋና ዋና መንገዶች ቀጥተኛ ውጤት ፣ እነዚህ ኢ-ፍትሃዊ አካባቢያዊ እና የጤና ሁኔታዎች ነዋሪዎችን-ወጣትም ሆኑ አዛውንት እንዲሁም አዲስ ለረጅም ጊዜ-ለአየር እና ለድምፅ ብክለት ያጋልጣሉ።

እርስዎ በቤኮን ሂል ውስጥ የሚኖሩ ከሆነ ወይም ከዚህ ሂሳብ ጋር ከተያያዙት ከሚመለከታቸው የሕግ አውጪዎች ጋር ግንኙነት ካለዎት እባክዎን በ HB 1847 ውስጥ እንዲካተቱ ቢኮንን ሂል ሙሉ በሙሉ እንዲያስቡበት ያሳስቧቸው።. ወረዳዎን እዚህ ያግኙ. በሂሳቡ ላይ አስተያየት በመስጠት ወይም ለሕግ አውጭዎችዎ በኢሜል በመላክ ቢኮን ሂልን መከላከል ይችላሉ-

ተወካዮች በዲስትሪክቱ

አውራጃ 11
ቦብ ሃሴጋዋ@leg.wa.gov
Zack.Hudgins@leg.wa.gov
ስቲቭ.Bergquist@leg.wa.gov

አውራጃ 22
ሚያ. ግሬገርሰን@leg.wa.gov

አውራጃ 30
ማይክ.ፒሊክሲዮቲ@leg.wa.gov
Kristine.Reeves@leg.wa.gov

አውራጃ 33
Tina.Orwall@leg.wa.gov

አውራጃ 37
Rebecca.Saldana@leg.wa.gov
Eric.Pettigrew@leg.wa.gov
ሻሮን ቶሚኮ.Santos@leg.wa.gov


የአከባቢው መንግስት ኮሚቴ አባላት

ወንበር Gerry.Pollet@leg.wa.gov (ወረዳ 46)
ምክትል ሊቀመንበር - Strom.Peterson@leg.wa.gov (ወረዳ 21)
የአናሳዎች ደረጃ አሰጣጥ አባል ቪኪ.ክራፍት@leg.wa.gov (ወረዳ 17)  
አስት። የአናሳዎች ደረጃ አሰጣጥ አባል
 ዳንኤል ግሪፈይ@leg.wa.gov (ወረዳ 35)
አባል:
 Sherry.Appleton@leg.wa.gov (ወረዳ 23)
አባል:
 Keith.Goehner@leg.wa.gov (ወረዳ 12)
አባል: 
Tana.Senn@leg.wa.gov (ወረዳ 41)
ምርምር ትንታኔ: Yvonne.Walker@leg.wa.gov
የሕግ አውጪ ረዳትአሌክሲስ.Arambul@leg.wa.gov

የ HEAL ሕጉን መተላለፍ ይደግፉ

በጣም የከፋው የብክለት ተጽዕኖዎች ሚዛናዊ ያልሆነ ክብደት በመላ አገሪቱ በብዙ በተጎዱ ማህበረሰቦች ትከሻ ላይ ይወድቃል። ይህ የጤና ሕግ (እ.ኤ.አ.SB 5489 | HB 2009) ለሁሉም ጤናማ አካባቢ ለመመስረት እንደ መነሻ ሆኖ ያገለግላል። ለእሱ ምን ያህል አስፈላጊ እንደሆነ ተወካዮችዎ ያሳውቁ -

  • የአካባቢ ፍትህ ፍቺን ማቋቋም ፤
  • የጤና ልዩነቶችን ለመፍታት ኤጀንሲዎችን አደራ ፤ እና ፣
  • በኤጀንሲዎች የውሳኔ አሰጣጥ ሂደቶች ውስጥ የአካባቢ ፍትህ መርሆዎች እንዴት መተግበር እንዳለባቸው የሚመክር ግብረ ኃይል ይፍጠሩ።

ለማግኘት እዚህ ጠቅ በማድረግ ተወካዮችዎን ማነጋገር ይችላሉ የምትኖሩት በየትኛው ወረዳ ነው. ከዚያ የወረዳዎ ቁጥር እና የሕግ አውጪዎች ስሞች ይታያሉ። ነፃነት ይሰማዎት ይህንን ይጠቀሙ የናሙና ጥሪ ስክሪፕት  የኢሜል አብነት በሂደቱ ውስጥ እርስዎን ለመምራት። አንዳንድ ተወካዮችዎ በሴኔት መንገዶች እና መንገድ ኮሚቴ ላይ ሊቀመጡ ይችላሉ። መጀመሪያ እነሱን ማነጋገር ከፍተኛ ቅድሚያ የሚሰጠው ጉዳይ ነው። እዚህ ጠቅ ያድርጉ እርስዎ እንዲያነጋግሩዎት የአባላትን ዝርዝር ይመልከቱ.

ተወካዮችዎን ከማነጋገር በተጨማሪ, እርምጃ ለመውሰድ ብዙ ሌሎች መንገዶች አሉ-